![รีวิวซีรีส์ What If..? ตอนที่ 1](https://nungdee24.com/wp-content/uploads/2021/08/What-if-EP1.jpg)
รีวิว ซีรีส์ What If…? ตอนที่ 1 Captain Carter Were the First Avenger ?
รีวิว ซีรีส์ What If…? ตอนที่ 1 Captain Carter Were the First Avenger ? หลายๆท่านคงจะได้รับชมกันไปแล้ว กับแอนิเมเต็ดซีรีย์ จากทาง Marvel Studio อย่างเรื่อง What If…? ที่เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นง่ายๆ ด้วยคำว่า สมมติ และในตอนแรกที่ออกฉายผ่านทาง Disney Plus นั้นเป็นเรื่องราวของ Peggy Carter คนรักของ Capt. America โดยเรื่องราวในซีรีย์ What If…? ตอนที่ 1 นี้จะว่าด้วยเรื่องราวของการทดลองเซรุ่ม ซุปเปอร์ โซลเจอร์ ซึ่งเราก็อาจจะคุ้นชินกันดี ในภาพยนตร์เรื่อง Captain America The First Avengers โดยที่แตกต่างออกไปนั่นคือ สตีฟ โรเจอร์ส นั้นไม่ได้เข้ารับการฉีด เซรุ่ม เพื่อกลายเป็น ซุปเปอร์ โซเจอร์ แต่กลายเป็น เป๊กกี้ คาร์เตอร์ แทน เนื่องจาก สตีฟนั้นบาดเจ็บจากการระเบิด ที่คนของ ไฮดร้า ได้แฝงตัวเข้ามาในที่ทดลอง
![](https://nungdee24.com/wp-content/uploads/2021/07/MV5BYWY0NzkwMDMtZjQzNy00ZmZiLTg2OTYtMjVjZDdmMDMzNmYzXkEyXkFqcGdeQXVyMDM2NDM2MQ@@._V1_FMjpg_UX1280_-1024x466.jpg)
เมื่อ Peggy Carter นั้นได้รับพลังของเซรุ่ม ทำให้เธอกลายเป็น Captain Carter เธอนั้นก็ออกปฏิบัติการ โดยภารกิจแรกนั้น คือการไปช่วยหน่วยของ บักกี้ บาร์นส สหายคนสนิทของ สตีฟ และ เธอก็ช่วยได้สำเร็จ ซึ่งหลายๆฉากใน What If…? ตอนที่ 1 นี้เราก็น่าจะคุ้นตาดี โดยยังอ้างอิงถึงภาพยนตร์ กัปตันอเมริกา ภาคแรกอีกเช่นเคย และประเด็นที่น่าสนใจก็ยังคงมีเช่นเดิมอย่าง คนใหญ่โต ในองค์กร ที่ชอบดูถูกเพศหญิง และ อีสเตอร์เอก เล็กๆน้อยๆที่ มาร์เวล ได้ใส่เข้ามาเพื่อเพิ่ม อรรถรส ในการรับชม
![](https://nungdee24.com/wp-content/uploads/2021/08/MV5BMTcxYjMyZTEtNTRkZS00MTAzLTg1NjMtNmIwM2QzMTg5MWJhXkEyXkFqcGdeQXVyMTIxMDA3OTIz._V1_FMjpg_UX1280_-1024x576.jpg)
![](https://nungdee24.com/wp-content/uploads/2021/08/MV5BYTg5MjFmNTYtYjYwMS00OTE5LWI0NTgtZjhkZmVlZmQ5MzQyXkEyXkFqcGdeQXVyMDM2NDM2MQ@@._V1_FMjpg_UX1280_-1024x466.jpg)
![](https://nungdee24.com/wp-content/uploads/2021/08/MV5BNmNiMGEwOTAtOGZmYS00NjIzLWEwODYtZjRkNzgwZjU2NzI5XkEyXkFqcGdeQXVyMTEzMTI1Mjk3._V1_FMjpg_UX863_.jpg)
ในเมื่อ คาร์เตอร์ นั้นเป็น กัปตัน อเมริกา ในเรื่องนี้ บทบาท ของสตีฟนั้นก็ได้เปลี่ยนไป โดยครั้งนี้ เขามาพร้อมกับ หุ่นไอรอนแมน ที่พ่อของโทนี่ หรือ ฮาร์เวิร์ด สตาร์ก นั้นได้สร้างให้ โดยมันได้ช่วยให้ สตีฟ ออกปฏิบัติภารกิจ กับ คนรักของเขาได้ทุกสมรภูมิ และตัวละครสมทบอย่าง บักกี้ และลูกทีมของเขาก็ยังตามมาในซีรีย์เรื่องนี้
![](https://nungdee24.com/wp-content/uploads/2021/08/MV5BMDllYmZhMTktM2Q2YS00NmM4LTgyMmEtYTVjZDQyMDI5MWMwXkEyXkFqcGdeQXVyMDM2NDM2MQ@@._V1_FMjpg_UX1280_-1024x466.jpg)
ด้านวายร้ายหลัก ภาคนี้ก็เช่นเคย เรด สกัล และ ไฮดร้า โดยเรดสกัล ต้องการตามหา เทรซาเรค วัตถุ ลึกลับโบราณ ที่สามารถเปิดประตูมิติได้ (ซึ่งมันก็ทำได้จริงๆ) และตัวเขานั้นมีเป้าหมาย เพื่อนำบางสิ่ง ที่แข็งแกร่ง มาทำลายโลก และเขาจะได้ยืดครองมัน และนำไปสู่ องค์สุดท้ายของซีรีย์ตอนที่ 1 ซึ่ง กัปตัน คาร์เตอร์ และ ลูกทีมของเขา ต้องมาหยุดยัง แผนการชั่วร้ายของ เรด สกัลล์
รีวิว ซีรีส์ What If…? ตอนที่ 1 Captain Carter Were the…